Mga tala sa kalikasan sa pangalawang pangkat ng junior. Buod ng isang aralin sa edukasyon sa kapaligiran sa pangalawang junior group na "Pagbisita sa mga hayop sa kagubatan"

Nilalaman ng programa:

Mga layuning pang-edukasyon -

Bumuo ng isang holistic na larawan ng mundo sa paligid mo;

I-activate ang aktibidad ng nagbibigay-malay at pagsasalita ng mga bata;

- tukuyin ang kakayahan ng mga bata na matukoy kung ang mga bagay ay kabilang sa natural o gawa ng tao na mundo;

Upang pagsamahin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga ligaw at alagang hayop, mga hayop at kanilang mga anak;

Ibunyag ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga propesyon (driver, salesman, doktor)

Mga gawain sa pag-unlad -

Paunlarin ang mga kasanayan sa pakikinig at pagsagot;

Bumuo ng katalinuhan, memorya, lohikal na pag-iisip;

Mga gawaing pang-edukasyon -

Upang linangin ang pagmamahal at paggalang sa kalikasan, upang linangin ang isang magalang na saloobin sa pangkat.

Pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon:Pag-unlad ng cognitive na may pag-unlad ng pagsasalita na may pag-unlad sa lipunan at komunikasyon.

Mga pamamaraan at pamamaraan:visual (pagpapakita ng mga guhit, larawan at dummies), pandiwang (organic na sandali, pag-uusap, pampanitikan na salita: tula, bugtong), praktikal (aralin sa pisikal na edukasyon "Mansanas", aralin sa pisikal na edukasyon "Winter Winds", pagsasanay sa paghinga "Breeze", laro "Bahay at ligaw na hayop", "Ina at anak", larong "Maghanap ng mga bagay ng mundong gawa ng tao at mga bagay na nilikha ng kalikasan", larong "Mga gulay at prutas").

Gawain sa bokabularyo: "Ang rye ay umaani, ang trigo ay ginintuang," "ang pulbos ay bumabagsak," "ang blizzard ay darating."

Panimulang gawain:pagmamasid habang naglalakad, tinitingnan ang mga ilustrasyon na "Mga Panahon", paglutas ng mga bugtong tungkol sa kalikasan, e. ang larong "Pagtitipon ng Pag-aani", e. ang larong "Animals Are Lost".

Materyal at kagamitan:

Demo:mga ilustrasyon ng mga panahon, mga larawan ng "mga patakaran ng kalsada", mga larawan ng "Ina at mga anak".

Dispensing: mga laruan ng ligaw at alagang hayop, mga dummies: prutas, gulay, bagay ng mundong gawa ng tao at mga bagay na nilikha ng kalikasan (kotse, kama, saging, pato, atbp.).

Pag-unlad ng NOOD

I. Pansamahang sandali

Tagapagturo: Ngayon ay makikipag-usap kami sa iyo tungkol sa ating kalikasan, tungkol sa ating lupain. Naglalakbay kami sa iba't ibang panahon at naaalala kung ano ang alam namin tungkol sa kanila.

Ano ang maaari mong sakyan? (sa pamamagitan ng tren, sa pamamagitan ng kabayo, sa pamamagitan ng bus)

Tara na guys sakay na tayo ng bus.

II. Pangunahing bahagi

Tingnan mo, may daan sa unahan. At maraming sasakyan. Sino ang nagmamaneho ng sasakyan? Sino ang nagmamaneho? (driver, tsuper). Paano tayo makakalampas? Ngunit tingnan kung ano ito? ( ilaw trapiko) . Anong uri ng ilaw ang dapat na bukas bago ka makalakad? ( berde ). At kung ang ilaw ay pula ( tumayo kami ).
Magaling! Guys, saan dapat pumunta ang mga sasakyan? (
sa kahabaan ng kalsada), saan dapat maglakad ang mga tao? ( sa bangketa ), at saan sila dapat tumawid sa kalsada? (sa kahabaan ng pedestrian crossing - zebra crossing o underpass). Anong klaseng transition ito? Saan siya matatagpuan? ( sa ilalim ng lupa)

1 hinto: Umalingawngaw ang mga batis,

Dumating na ang mga rook.

Sa iyong tahanan - pugad - pukyutan

Dinala niya ang unang pulot.

Sino ang magsasabi, sino ang nakakaalam

Kailan ito nangyayari?(Spring.)

Pagpipinta sa tagsibol.

Ano ang tagsibol sa ating rehiyon?

(malamig at mainit, maulap at maaraw, maulan, berde, atbp.)

Ano ang mangyayari sa tagsibol?

(nabubuhay ang kalikasan, lumilitaw ang mga snowdrop - ang mga unang bulaklak, bumubulusok ang mga putot sa mga puno at mga dahon, atbp.)

Sino ang nagdadala ng bukal sa kanyang mga pakpak?

(mga ibon.)

Ano ang tawag sa mga ibong ito?

(migratory)

Artikulasyon na himnastiko

Tagapagturo: Guys, marami kaming nadatnan na bagay sa aming daan. Dalhin ang mga bagay na ginawa ng mga kamay ng tao sa manika, at mga bagay na nilikha ng kalikasan mismo sa puno. (Kotse, muwebles, kuneho, pato, saging, orange) Ang guro ay naglalakad kasama ang mga bata sa paligid ng grupo na naghahanap ng mga bagay at komento sa mga kilos ng mga bata.Sino ang nakakita ng bagay mula sa puno kung saan tayo natutulog? Ang bata na nakahanap ng larawan ng isang kama ay sumasagot at ipinapakita ang larawan. Hinihiling ng guro na ulitin ang pangalan ng bagay at tukuyin kung saang mundo - gawa ng tao o natural - kabilang ang bagay na ito. (Ito ay isang kama, ito ay kasangkapan, isang mundong gawa ng tao).

Tagapagturo: Magaling, magpatuloy tayo.

2nd stop: Lilipas ang tagsibol, at sa likod nito...

Ang araw ay nasusunog

Namumulaklak ang Linden,

Ang rye ay umuusok,

Ang trigo ay ginto

Sino ang magsasabi, sino ang nakakaalam

Kailan ito nangyayari?(tag-init).

Pagpipinta ng tag-init.

Ano ang tag-araw sa ating rehiyon?

(mainit, malinaw, mainit, pinakahihintay, pula).

Anong magagandang bagay ang naidudulot ng tag-init?

(masaya, bulaklak, berry, berdeng damo at malinaw, maaraw na panahon, atbp.)

Inaanyayahan tayo ng tag-araw na maglaro at tumakbo sa parang.

Gustung-gusto ng mga matatanda, bata at maging ang mga hayop sa tag-araw, at iniimbitahan kitang maglaro

larong "The Cubs Are Lost"

Guys, ang mga anak ay nawala, at ang kanilang mga ina ay naghahanap sa kanila at hindi sila mahanap.

Talagang kailangan nating tulungan ang mga ina na mahanap ang kanilang mga sanggol.

Hinahanap ng kabayo si... (foal)

Hinahanap ng pusa... (kuting)

Hinahanap ng daga si...(mouse).

Tagapagturo: Guys, laro ulit tayo ng "Wild and Domestic Animals". Narito ang mga larawan ng mga hayop. Saan nakatira ang mga ligaw na hayop? ( Sa gubat ), saan nakatira ang mga alagang hayop? (sa bahay o malapit sa bahay).Maglagay ng mga larawan ng ligaw na hayop malapit sa Christmas tree, mga larawan na may mga alagang hayop sa tabi ng bahay. Kumpletuhin ng mga bata ang gawain. Magaling, magpatuloy tayo.

3rd stop: Lumipas na ang tag-araw, at sa likod nito...

Mga walang laman na field

Basa ang lupa

Bumuhos ang ulan,

Kailan ito nangyayari?(Autumn).

Pagpipinta ng taglagas.

Tagapagturo: Ang mga bata, gulay at prutas ay hinog sa taglagas, nakahiga sila sa harap mo. Mangyaring ilagay ang mga ito sa iba't ibang mga tray, mga gulay sa isa, prutas sa isa. Kumpletuhin ng mga bata ang gawain.

Tagapagturo: Guys, kapag ang mga gulay at prutas ay hinog, saan sila pupunta? ( sa tindahan ). Ano pa ang ibinebenta nila sa tindahan? (mga libro, laruan, matamis, atbp.). Guys, sino ang nagbebenta sa atin ng lahat ng ito?(tindero ), at sino tayo sa tindahan? ( mga mamimili ). Buti na lang, magpahinga muna tayo.

Aralin sa pisikal na edukasyon na "Mansanas"

Tumayo ako sa aking mga paa,

(tumayo sa tiptoe)

Kumuha ako ng mga mansanas

(itaas ang kamay)

Tumatakbo ako pauwi na may dalang mansanas,

(tumatakbo sa pwesto)

Regalo ko kay mama.

(palakpak ng kamay)

4 na hinto: Lumipas na ang taglagas, at sa likod nito...

Niyebe sa mga bukid

Yelo sa mga ilog

Ang blizzard ay naglalakad -

Kailan ito nangyayari?(Taglamig).

Pagpipinta ng taglamig.

Tagapagturo: Guys, inaanyayahan ko ang bawat isa sa inyo na humihip ng snowflake sa inyong palad.

Mga pagsasanay sa paghinga "Veterok"

Tagapagturo:

Ano ang iyong mga paboritong aktibidad sa taglamig?

(slide rides, sledding, ice skating, snowball fights kasama ang mga kaibigan)

Ano ang taglamig sa ating rehiyon?

(snowy, frosty, long, white, cheerful, etc.).

Tagapagturo: Guys, malamig sa taglamig at madalas tayong magkasakit. Sino ang gumagamot sa amin? ( doktor). Paano niya tinatrato? ( tumitingin sa leeg, nakikinig, kumukuha ng temperatura, nagbibigay ng syrup, tabletas, iniksyon). Mga anak, ano ang dapat ninyong gawin para maiwasan ang magkasakit? (uminom ng bitamina, magbihis para sa panahon)

III. Mga resulta

Tagapagturo:

Guys, natapos na ang ating napakagandang paglalakbay. Anong mga panahon ang alam mo? (tagsibol Tag-araw Taglagas Taglamig)

Ano ang ginawa namin sa klase ngayon? (naglaro, naghanap ng mga sanggol na hayop, sumakay sa bus, atbp.)

Ano ang pinaka nagustuhan mo?(paglalakbay, pakikipaglaro sa mga hayop, pagtingin sa mga pintura, atbp.)

Listahan ng ginamit na panitikan:

Dybina O. V. Pagkilala sa paksa at kapaligirang panlipunan.Junior na grupo. – M.: MOSAIC – SYNTHESIS, 2016. – 80 p.

Solomenkova O.A. Panimula sa kalikasan sa kindergarten:Junior na grupo. – M.: MOSAIC – SYNTHESIS, 2016. – 64 p.


Upang mabuo ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga halamang panggamot, ang kanilang kahalagahan sa buhay ng tao, upang pagsamahin ang dating nakuha na kaalaman tungkol sa mga halaman at ligaw na hayop.

Upang itanim sa mga bata ang pagmamahal sa kanilang katutubong kalikasan, ang mga kasanayan ng makatwirang pag-uugali at pag-aalaga na saloobin patungo dito, upang maitanim ang isang etikal at aesthetic na kultura. Pukawin ang interes sa mundo sa paligid mo. Matutong hulaan ang mga bugtong batay sa mga katangiang paglalarawan ng mga hayop at halaman.

Ibigay ang atensyon ng mga bata sa mga isyu sa kapaligiran.

Pagbutihin ang pagsasalita ng mga bata at palawakin ang kanilang bokabularyo.

Bumuo ng pagsasalita sa pakikipag-usap, atensyon, memorya.

Mga Kagamitan: larawang naglalarawan kay Aibolit, mga kard na naglalarawan ng iba't ibang hayop, mga halamang gamot (plantain, nettle, chamomile, atbp.), mga larawang naglalarawan ng mga puno, mga hanay ng mga larawan na naglalarawan ng mga kabute at berry.

Tagapagturo. Ngayon mayroon kaming isang napaka-kagiliw-giliw na aktibidad. Ngayon ay pupunta tayo... Kung kanino mo malalaman pagkatapos malutas ang bugtong. Sinong bayani sa fairytale ang gumamot sa mga hayop sa Africa? (Aibolit.)

– Ano ang tawag sa propesyon ng taong gumagamot ng hayop? (Beterinaryo) Gusto mo bang tulungan si Dr. Aibolit na gamutin ang mga hayop? Ang aming aralin ay tinatawag na "Sa isang pagtanggap kasama si Aibolit"

III. Pag-unlad ng aralin.

Tagapagturo. Sino ang pumunta sa kanya para magpagamot? Ano ang nangyari sa mga pasyente? Sino ang tinatrato ni Aibolit?

Kumpetisyon "Sino ang tinatrato ni Aibolit sa Africa?"

(Ang mga card ay binibigyan ng mga larawan ng iba't ibang hayop. Kinakailangang piliin ang mga hayop na nakatira sa Africa.)

Buhay: jackal, elephant, giraffe, hippopotamus, unggoy, ostrich, tigre, buwaya, zebra, pagong, rhinoceros, pating.

Huwag mabuhay: lobo, oso, baka, soro, liyebre, lynx, wild boar, beaver, raccoon, ardilya, walrus, selyo.

Tagapagturo. Saan ginagamot ng doktor ang mga hayop? Ano ang ginamot ni Doctor Aibolit?

- Guys, sinasabi nila na ang kagubatan ay isang berdeng parmasya. Bakit nila ito sinasabi? Na tumutubo ang mga tabletas at potion sa mga puno?

Mga bata: Hindi. Ang mga halamang gamot ay tumutubo sa kagubatan.

Tagapagturo. Anong mga halamang gamot ang alam mo?

- Makinig sa tula ni Luksha.

"Green Hospital"

Ang kawawang hedgehog ay nahuli sa ulan
Nilamig ang kawawang hedgehog.
Nagmamadali ang matalinong woodpecker.
Nakinig siya sa hedgehog gamit ang kanyang tubo:
- Naririnig ko ang paghinga mula sa iyo ...
Uminom ng linden decoction.
Ang pato ay kumaway mula sa pintuan:
– Medyo nilalamig ako.
"Umuubo ako at umuubo bawat minuto."
Ang woodpecker ay naglabas ng libro, ang woodpecker ay nagbasa ng libro,
Sinalungguhitan ko ang dalawang linya:
"Mga pine buds."
- Hindi isang lunas, isang himala lamang -
Ang iyong sipon ay mawawala sa isang sandali.

Tagapagturo. Anong mga decoction ang maaaring gamitin upang gamutin ang isang sipon? (Mga sagot ng mga bata.)

– Tumutulong ang mga halaman sa paglaban sa mga mikrobyo. Ano ang dapat mong gawin kung pinutol mo ang iyong daliri? (Lubricate ang sugat ng yodo, takpan ito ng plaster o itali ng benda.) Ano ang gagawin kung pinutol mo ang iyong sarili o iniksyon ang iyong sarili habang naglalakad sa kagubatan o parang? Ang sagot ay ibibigay sa iyo ng tula ni Luksha na "Green Hospital".

"Green Hospital"

Naghuhukay ako sa ilalim ng lupa,
Kahit papaano ay nasugatan ng nunal ang paa nito.
Nagtanong ang woodpecker: “Tulong!
Bigla akong maiiwan na walang paa."
Hindi mahirap magpagaling ng paa,
Narito ang ilang taos-pusong payo:
Mag-ingat sa isang sariwang sugat
Magdagdag ng plantain.

Tagapagturo. Aling halaman ang papatay ng mikrobyo at pagagalingin ang sugat?

Sa katunayan, nakakatulong ang plantain na gamutin hindi lamang ang mga sugat ng mga hayop, kundi pati na rin ang mga tao. At marami pang halaman sa paligid natin ang tumutulong sa paglaban sa mga mikrobyo. Subukan ngayon na hulaan ang mga bugtong tungkol sa mga halaman na ito.

Mga palaisipan.

1. Naku, huwag mo akong hawakan
Kaya kitang sunugin ng walang apoy. (Nettle.)

Tagapagturo. Ano ang mga benepisyo ng nettle?

Mga Bata: Naglalaman ito ng mga bitamina para sa paggamot sa buhok.

2. Mga puting damit
Mga dilaw na brotse
Walang batik
Sa magagandang damit. (Chamomile.)

Tagapagturo. Kailan mo maaaring gamitin ang chamomile?

Mga Bata: Maaaring gamitin para sa sipon.

3. Bawat dahon ko ay nagmamahal sa mga landas sa gilid ng mga kalsada.
Minsan na siyang tumulong sa pagpapagaling ng mga sugat ng mga mababait na tao. (Plantain.)

Mga Bata: Ang plantain ay inilalagay sa mga sugat.

Tagapagturo. Anong iba pang mga halamang gamot ang alam mo?

Mga bata: Coltsfoot - para sa ubo, lingonberries, rose hips, yarrow.

Tagapagturo. Guys, paano at kailan mangolekta ng mga halamang gamot.

Mga Bata: Sa tuyong panahon. Hindi ka maaaring mangolekta ng mga halaman malapit sa mga kalsada. Ang mga nakapagpapagaling na halaman ay tuyo at ang mga decoction ay inihanda mula sa kanila.

Kumpetisyon "Gamutin ang Hayop".

Para sa tamang sagot sa tanong - isang paga.

I. Ang oso ay may sipon at humihiling sa iyo na tulungan siya kung paano ito gagamutin.

Sa tag-araw, natutuwa akong maging sariwa
Mga berry ng oso.
At pinatuyo sa stock
Ito ay nagpapagaling sa amin mula sa sipon. (Mga raspberry.)

Ang maliwanag na dilaw na bulaklak ay hindi magandang tingnan:
May malamig na ibabaw sa ibabaw ng mga dahon,
Sa ibaba ay isang malambot na makinis na layer,
Na parang magiliw niyang hahawakan ang isang ina. (Coltsfoot.)

II. Pinagbalatan ng kuneho ang kanyang tagiliran. Anong mga halamang gamot ang ginagamit sa paggamot ng mga sugat?

Isang manipis na tangkay malapit sa daanan.
Sa dulo ng kanyang hikaw.
May mga dahon sa lupa.
Mga maliliit na pagsabog.
Para siyang mabuting kaibigan sa amin,
Ginagamot ang mga sugat sa mga binti at braso. (Plantain.)

Ang dahon ay umbok, na may uka,
Ito ay may mga tinik, ngunit hindi marunong manakit.
Ngunit tinatrato niya kami anumang araw at anumang oras. (Aloe.)

Ang lobo ay may sakit sa tiyan.
Mapait na damo - at mas mabuti ang tiyan.
At siya ay mabango at nagwawalis ng lahat ng malinis. (Sagebrush.)

IV. Anong halamang gamot ang dapat mong inumin ng tsaa para maiwasan ang pagkakasakit?

Anong uri ng damo ang tinatrato
Sa parang sa ilang,
Isang tao - magandang tsaa,
Bees - nektar mula sa puso. (Blooming Sally.)

Ang damo ay tumutubo sa mga dalisdis
At sa mga luntiang burol.
Malakas at mabango ang amoy.
At ang kanyang berdeng dahon
Ito ay nababagay sa amin para sa tsaa.
Anong uri ng damo, hulaan? (Oregano.)

Tagapagturo. Sa pangkalahatan, ang kagubatan ay pinagmumulan ng kalusugan. Nililinis ng mga puno sa kagubatan ang hangin mula sa alikabok at uling, na binabad ito ng oxygen. Makinig sa isang tula tungkol sa mga pakinabang na dulot ng kagubatan.

Maipagmamalaki natin ang kagubatan,
Ang kagubatan ay isang berdeng ospital.
Puro ozone ang hangin doon.
Ginagamot niya ang lahat ng sakit.
kagubatan. parang isang fairy tale kingdom:
May mga gamot na tumutubo sa paligid.
Sa bawat damo
Sa bawat sangay -
Parehong gamot at tabletas.

Tagapagturo. Ito ang pakinabang ng kagubatan. Ang kagubatan ay isang mundo ng engkanto. Puno ito ng misteryo at sikreto. Ang mga hayop at ibon, palaka, salagubang at paru-paro ay nakahanap ng kanlungan sa kagubatan. At kung gaano karaming mga berry at mushroom ang nilalaman nito! Ang mga bulaklak sa gubat ay tumitingin sa amin mula sa damuhan. Inaanyayahan nila ang lahat na humanga, tamasahin ang kagandahan, at lumanghap sa malinis at magandang hangin sa kagubatan. Upang ang kagubatan ay mabuhay nang matagal at mapasaya tayo sa mga regalo nito, dapat natin itong tratuhin nang may pag-iingat.

Minuto ng pisikal na edukasyon. At ngayon ay susubukan nating buhayin ang larawan ng kalikasan. Ilarawan natin ang iba't ibang natural na phenomena sa tulong ng mga paggalaw.

"Ang araw ay sumisikat" - gumawa kami ng isang bilog gamit ang aming mga kamay.
"Ang mga patak ng ulan ay bumabagsak" - tapikin ang iyong palad o mga daliri sa sahig.
"Ang tunog ng hangin" - sabay-sabay kaming humihip ng malakas at pagkatapos ay tahimik sa hanging butterflies.
"Ang mga puno ng pine ay umuugoy sa ilalim ng bugso ng hangin" - itinaas ang iyong mga braso sa itaas ng iyong ulo.
"Ang isang bulaklak ay namumulaklak" - buksan ang iyong mga palad at lumanghap ang aroma.
"Isang ibon ang lumipad" - iwagayway ang iyong mga kamay.
"Huminga ng sariwang hangin" - huminga ng malalim.

Napakagandang larawan ng kalikasan ang nakuha natin!!!

Tagapagturo. Buweno, paano mo nagustuhan ang mga bata sa kagubatan sa pakikipagtipan kay Dr. Aibolit?

Bakit tayo magkaibigan sa kagubatan, bakit kailangan ito ng mga tao?

Ang kagubatan ang ating kayamanan.
Ang kagubatan ay ang luntiang sangkap ng ating lupain.
doon. Kung saan may kagubatan, laging may sariwang hangin.
Ang kagubatan ay tahanan ng mga ibon at hayop.
Ang kagubatan ay isang kamalig na mapagbigay na nagbibigay ng mga regalo nito: mga mani, berry, mushroom sa mga tao.

Tagapagturo. Paano ka dapat kumilos sa kagubatan?

Huwag takutin ang mga ibon o hayop, huwag saktan ang mga ito, huwag sumigaw ng malakas.

Huwag sirain ang mga puno.

Huwag mag-iwan ng basura sa kagubatan o ibaon sa isang butas.

Huwag sirain ang mga pugad at langgam.

Huwag pilasin ang malalaking bouquet ng mga bulaklak at huwag bunutin ang mga mushroom at berry.

Huwag magsindi ng apoy, protektahan ang kagubatan mula sa apoy.

Tagapagturo. Magaling guys, alam mo kung paano kumilos nang tama sa kagubatan at hindi kailanman makapinsala sa kalikasan.

(Ang mga bata ay nagbabasa ng tula.)

Gustung-gusto namin ang kagubatan sa anumang oras ng taon,
Naririnig namin ang mga ilog na dahan-dahang nagsasalita...
Ang lahat ng ito ay tinatawag na kalikasan.
Alagaan natin siya palagi!

Maraming kapaki-pakinabang na halamang gamot ang lumalaki
Sa lupa ng sariling bansa.
Makayanan ang sakit
Mint, liryo ng lambak, St. John's wort.

Pinoprotektahan ng Red Book
Napakaraming bihirang hayop at ibon,
Para mabuhay ang multifaceted space
Alang-alang sa liwanag ng paparating na kidlat.

Upang ang disyerto ay hindi maglakas-loob na dumating, -
Upang ang mga kaluluwa ay hindi mawalan ng laman.
Ang mga ibon ay protektado, ang mga hayop ay protektado,
Maging ang mga bulaklak ay protektado.

Cones, nuts, acorns, mga ugat ng halaman.
Kung walang kalikasan sa mundo, ang mga tao ay hindi mabubuhay kahit isang araw.

Kaya't tratuhin natin siya bilang mga kaibigan!

Tagapagturo. Ano ang nakakatulong sa paglaban sa mga sakit at mikrobyo sa kagubatan kung walang mga tabletas, tabletas, o bendahe? Anong mga doktor ng halaman ang nakilala natin ngayon?

Nilalaman ng programa:

Pang-edukasyon:

Ipakilala ang mga bata sa mga katangiang palatandaan ng taglagas. Paggamit ng mga sitwasyon ng problema upang i-activate ang pagsasalita ng mga bata.

Pag-unlad:

Upang bumuo ng interes ng mga bata sa buhay na kalikasan at emosyonal na pagtugon.

Bumuo ng pandinig at visual na atensyon, pag-iisip at memorya ng mga bata, turuan silang pumili at tandaan kung ano ang kailangan nila mula sa daloy ng impormasyon;

Paunlarin ang pagsasalita ng mga bata, pagyamanin ang kanilang bokabularyo;

Pang-edukasyon:

Pukawin ang isang emosyonal na tugon, linangin ang isang sensitibo at mapagmalasakit na saloobin sa kalikasan, bigyang pansin ang kagandahan nito;

Linangin ang pagkamausisa at empatiya.

Mga materyales at kagamitan: Magandang sobre; mga laruan ng hayop: liyebre, ibon, ardilya. Mga butil ng millet, repolyo, karot, mani. Mga bag ng basura, gusot na pahayagan, flannelgraph, poster na may mga panuntunan; tagapagpakain

Musika: A. Vivaldi “The Seasons”.

Panimulang gawain: -pagsusuri ng mga pagpaparami ng mga landscape ng taglagas,

Pagmamasid sa kalikasan ng taglagas sa paglalakad,

- pagbabasa ng mga kwento, engkanto, tula at bugtong tungkol sa mga puno at taglagas,

Mga pag-uusap tungkol sa taglagas.

Paunang gawain kasama ang mga magulang: Alana, pag-aaral ng tula tungkol sa taglagas;

Koleksyon ng mga dilaw na dahon kasama ang mga magulang.

Gawain sa bokabularyo: Kumusta, magandang umaga, isenmesez, marami, dilaw na dahon, taglagas, kagubatan ng taglagas, lalagyan ng basura, tagapagpakain.

Indibidwal na trabaho: Tulungan si Adel na mangolekta ng basura nang hindi natatapakan ng mga insekto.

Metodolohikal na panitikan: - "Programa ng edukasyon at pagsasanay sa kindergarten" M.A. Vasilyeva M. 2005

- "Mga lakad sa pag-unlad para sa mga batang 3-4 taong gulang. taglagas. Taglamig" G. Laptev 2011

Pag-unlad ng aralin:

Tagapagturo :

Guys, kumusta sa mga bisita. Ngayon kamustahin mo ako (ipinatong ng mga bata ang kanilang mga kamay sa mga palad ng guro)

Magandang umaga, hello.

At kapag sinabi mong "hello," ano ang gusto mo para sa isa't isa?

Ano pang salita ang masasabi mo kapag nagkikita?

Mga sagot ng mga bata: magandang umaga, isenmesez.

Tagapagturo : - Guys, tuwing umaga ay sinasamahan ka ng iyong ina sa kindergarten, ngunit sino ang nakakakilala sa iyo?

Mga sagot ng mga bata: nanay, tatay, lola.

Tagapagturo : - Guys, kaninang umaga may nakita akong sobre sa ilalim ng pintuan namin, tingnan mo, ang ganda nito. Ano sa tingin mo ang nasa loob?

Mga sagot ng mga bata: papel, papel, liham.

Tagapagturo : - Tama, may sulat doon. At sinulat ito ni Dunno sa amin! Isinulat niya na sinabi sa kanya ng kanyang ina na mamasyal sila sa kagubatan ng taglagas. Ngunit labis na nagalit si Dunno, dahil hindi niya alam kung paano kumilos sa kagubatan. Guys, marunong ba kayong kumilos sa kalikasan?

Mga sagot ng mga bata: Oo, alam namin; Hindi.

Tagapagturo : - Maaari mo bang sabihin sa akin kung paano kumilos sa kalikasan?

Mga sagot ng mga bata: Oo.

Tagapagturo : - Magaling, si Dunno ay magiging napakasaya na tutulungan natin siya. Sabihin mo sa amin kung paano kumilos sa kagubatan ng taglagas, at isusulat ko ang lahat at padadalhan siya ng liham.

Tagapagturo : Guys, anong oras na ba ngayon? Hulaan ang bugtong:

Sa umaga pumunta kami sa bakuran -

Ang mga dahon ay nahuhulog na parang ulan,

Kumakaluskos sila sa ilalim ng paa

At lumipad sila, lumipad, lumipad...

Mga sagot ng mga bata: Tag-init; tagsibol. taglagas.

Tagapagturo : Tamang-tama ang pagdating ng taglagas. Alan, mangyaring sabihin sa amin ang isang tula tungkol sa taglagas:

Alan:

Dumating na ang taglagas

Ang mga bulaklak ay natuyo,

At mukhang malungkot sila

Mga hubad na palumpong.

(Ang musika ni A. Vivaldi “The Seasons” ay nagsimulang tumunog nang tahimik)

Tagapagturo : Magaling Alan. - Guys, inaanyayahan kita sa kagubatan, at hindi lamang isang ordinaryong kagubatan, ngunit isang kagubatan ng taglagas. Bakit sa tingin mo ito ay tinatawag na kagubatan ng taglagas?

Mga sagot ng mga bata: Dahil dumating na ang taglagas.

Tagapagturo: Tama, dumating na ang taglagas, at iyon ang dahilan kung bakit tinawag namin itong kagubatan ng taglagas. Sabihin nating lahat, anong klaseng kagubatan?

(Sabay-sabay na sagot ng mga bata):"Gubat sa taglagas"

Tagapagturo: Tingnan kung gaano ito kaganda sa kagubatan ng taglagas. Lahat ng puno ay elegante. Ang lahat ng mga puno ay naging dilaw. Sa iyong palagay, bakit naging dilaw ang mga puno?

Mga sagot ng mga bata: dahil; mayroon silang mga dilaw na dahon.

Tagapagturo: Tama, may mga dahon sa mga puno, at marami sila (ipinapakita ng mga bata kung ilan). Ang mga ito ay dilaw, ngunit maaari mo ring makita ang mga berdeng dahon sa mga puno. Ang mga dahon ay magkakaiba dilaw, berde, malaki at maliit. Maganda ba sa kagubatan?

Mga sagot ng mga bata: Oo, maganda.

Tagapagturo: Guys, dumating na ang taglagas sa kagubatan. Anong nangyari?

Mga sagot ng mga bata: Tama, taglagas.

Tagapagturo:- Guys, mayroon akong mga larawan na naglalarawan ng iba't ibang mga sitwasyon, at maaari mong matukoy kung ang mga bata ay kumilos nang tama sa kalikasan o hindi.

Ang guro ay nagpapakita ng mga larawan. D/I “Mabuti o masama?”

(Sa oras na ito, ang junior teacher ay naghagis ng gusot na pahayagan sa sahig).

Tagapagturo:- Magaling mga bata, maganda ang ginawa ninyo. Guys, tingnan niyo, sa poster na ito na nakasabit sa harapan natin, nakasulat ang Forest Lessons of Politeness. Babasahin ko ang mga ito sa iyo ngayon, at makinig kang mabuti. Guys, makikita mo, dapat kang maglaro sa kagubatan at magsaya.

Tagapagturo: Oh, tingnan mo mga bata, may mga basurang nakakalat sa ating karpet, maaari ba nating laruin ito at magsaya?

Mga sagot ng mga bata: Oo; Hindi.

Tagapagturo: - At gumapang ang isang uod, isang pagong, isang gagamba at isang salagubang papunta sa aming alpombra. (Inupuan sila ng guro sa carpet). Maari ba ninyo akong tulungang magpulot ng basura sa carpet?

Mga sagot ng mga bata: Oo.

Tagapagturo: - Salamat. Dapat mong mabilis na alisin ang mga labi sa karpet nang hindi nakakatapak sa mga insekto. Guys, alam mo ba na hindi mo dapat tapakan ang mga insekto?

Mga sagot ng mga bata: Oo.

(Ang isang bata ay may hawak na bag ng basura, ang isa naman ay nangongolekta ng basura sa bag na ito. Lahat ng mga bata ay kasali).

Tagapagturo : Isa, dalawa, tatlo - magsimula!

Magaling guys, ngayon alisin ang basurang nakolekta ninyo sa lalagyan ng basura. (Ibuhos sa lalagyan ng basura).

Tagapagturo: Guys, maaari ba kayong magkalat sa kagubatan, magtapon ng mga piraso ng papel, mga balot ng kendi sa lupa?

Mga sagot ng mga bata: Ito ay ipinagbabawal.

Tagapagturo: Bakit, sa tingin mo? At kung gusto kong magtapon ng basura, ano ang dapat kong gawin?

Mga sagot ng mga bata: Dahil magiging madumi ang kagubatan. Ang mga basura ay dapat itapon sa mga lalagyan ng basura.

Tagapagturo: Tama, magaling. Ngayon ay maaari mo nang isayaw ang "mga bug" na sayaw upang ipakita kung gaano sila kasaya.

MRI "Mga Beetle".

Saliw ng musika, tinutugtog ng direktor ng musika ang akurdyon.

Tagapagturo: - Magaling, guys, nakakatuwa kayong mga bug. Ngayon bumalik tayo sa ating kindergarten at pakainin ang mga hayop.

Laro "Pakainin ang mga hayop".

Sa isang mesa ay may mga laruan ng hayop, sa kabilang banda - mga treat. Kinakailangang tratuhin ang mga hayop.

Ano ang gagawin natin sa mga kuneho? (Karot).

Ano ang gagawin natin sa mga squirrels? (Mga mani).

Ano ang gagawin natin sa maya? (Mga butil).

Tagapagturo:

At naghanda din ako ng sorpresa para sa iyo - nagdala ako ng feeder. Ngayon, sa aming paglalakad, magsabit kami ng feeder sa aming site at magpapakain sa mga ibon ng mga buto, mumo ng tinapay, at butil. Dahil lumalamig na sa labas, at kakaunti ang natitira pang pagkain para sa mga ibon.

Tagapagturo: Magagaling kayong lahat! Sinabi nila sa amin kung paano kumilos sa kagubatan ng taglagas, Tinulungan kaming linisin ang mga basura sa aming paglilinis, Pinakain namin ang mga hayop at ibon sa kagubatan. Sinabi sa amin ni Alan ang isang tula tungkol sa taglagas. Ginawa mo ang isang mahusay na trabaho sa lahat ng mga gawain. Sa gabi kukuha ako ng papel at panulat at magsusulat ng liham kay Dunno, kung saan isusulat ko ang lahat ng sinabi mo sa akin. Mababasa ito ni Dunno at makakasama niya ang kanyang ina sa paglalakad sa kagubatan ng taglagas. May lakad din kami ngayon at ibababa ang feeder. Sumasang-ayon ka ba?

Mga sagot ng mga bata: Oo!

Tagapagturo: Magpaalam sa iyong mga bisita.

Mga bata: paalam na!

NURSLU Satanova
Buod ng entertainment sa pangalawang junior group na "Mga Bata at Kalikasan" "Isang Paglalakbay sa Pagbisita sa Diwata ng Kalikasan..."

Paksa entertainment sa pangalawang junior group No. 6: Mga bata at kalikasan

Mga layunin:

1) Pagsama-samahin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa kalikasan, mga panahon at kanilang mga palatandaan, mga ideya ng mga bata tungkol sa mga hayop at ibon sa kagubatan, tungkol sa kanilang mga gawi at katangian, tungkol sa isang maingat at mapagmalasakit na saloobin sa kalikasan.

2) Paunlarin malikhaing kakayahan ng mga bata, talino at katalinuhan ng mga bata, ang kanilang karunungan, mga kasanayan sa komunikasyon at ang kakayahang malinaw na bumalangkas ng mga sagot sa mga tanong na ibinibigay.

3) Upang linangin sa mga bata ang pagmamahal at paggalang sa kalikasan, ang kakayahang makakita at tumugon sa kagandahan sa natural na kapaligiran.

materyal:

Bulaklak na may mga gawain, bulaklak ng karton, medalya, baraha "Ano ang ano".

Pag-unlad ng libangan:

Mga batang nakaupo sa mga upuan

Sinabi ng guro sa mga bata na nakatanggap kami ng liham mula sa isang diwata kalikasan

"Ako ay isang Diwata Kalikasan. Balita ko napakagaling mo at matalino mga bata at gusto talaga kitang makilala at imbitahan sa lugar ko mga bisita. Sa aking natural mayroong isang club ng mga amateurs sa estado kalikasan. Gusto mo bang bumisita doon? Ngunit upang gawin ito kailangan mong pumasa sa pagsusulit. hindi ka ba natatakot?"

Tanong ng guro mga bata:

Guys, gusto niyo bang puntahan natural na estado?

Ngayon tingnan mo, mayroon akong wand sa aking mga kamay, ngunit hindi isang simple, ngunit isang magic. Ipikit mo ang iyong mga mata at gagawa ako ng magic spell.

Kukunin ko ang wand sa aking mga kamay,

Pangungunahan ko ang isang magic circle

Kakatok ako ng mahina ng isa, dalawa, tatlo,

Buhayin ang magic!

Sasabihin ko ang mga mahiwagang salita, at gagawin mo ang lahat ng mga paggalaw at agad na mahanap ang iyong sarili sa kagubatan...

Sa Kaharian Ang kalikasan ay madaling puntahan,

Hindi mo kailangang lumayo.

Ipikit mo ang iyong mga mata at humakbang

Ngayon ay ipakpak natin ang ating mga kamay Kaya:

Isang palakpak, isa pang palakpak -

At ngayon ay makikita ang isang dayami,

At ngayon ang field ay patungo

Ang trigo ay maingay at nabalisa,

Ang langit ay bughaw sa itaas niya,

Buksan ang iyong mga mata nang mabilis.

Tagapagturo: Nandito na tayo sa kaharian Kalikasan.

Tagapagturo: Dito tayo sa Fairy State Kalikasan. Nasaan na siya? Hanapin natin siya. Oh, tingnan ang mahiwagang bulaklak - Tsvetik-Semitsvetik. Tinutupad niya ang bawat hiling. Guys, may something sa petals. Oo, ito ay mga gawain. Basahin natin ito.

1. Pulang talulot. "Pangalanan ang artista".

Mga bata, kunin ang mga card sa mga upuan. Ngayon ay magbabasa ako ng mga linya ng tula, at dapat mong kunin ang card. Kung ang tula ay tungkol sa taglamig, dapat mong itaas ang isang puting parisukat, tungkol sa tagsibol - berde, tungkol sa tag-araw - pula, tungkol sa taglagas - dilaw.

Apat na artista

ang daming paintings.

Pininturahan ito ng puting pintura

All in a row one.

Ang kagubatan at parang ay puti,

Mga puting parang,

Malapit sa mga aspen na natatakpan ng niyebe

Mga sanga na parang sungay...

U pangalawa - asul

Kalangitan at batis.

Tumalsik sa asul na puddles

Isang kawan ng mga maya.

Transparent sa snow

Ice floes - puntas.

Ang unang natunaw na mga patch,

Unang damo (Spring)

Sa larawan ng pangatlo

Hindi mabilang na mga kulay:

Dilaw, berde, asul ay magagamit.

Kagubatan at bukid sa halaman,

Asul na Ilog

Puting malambot

May mga ulap sa langit (tag-init)

At ang pang-apat ay ginto

Pinintura ang mga hardin

Ang mga bukid ay produktibo,

Mga hinog na prutas...

May mga kuwintas sa lahat ng dako - berries

Sila ay hinog sa kagubatan,

Sino ang artistang iyon?

Hulaan mo ang iyong sarili! (Autumn)

Magaling! Alam mo nang mabuti ang mga panahon. Ano ang nasa orange petal?

2. Petal ng orange. Laro "Sino (paano) ay, sino (paano) naging".

Ang mga bata ay binibigyan ng mga card. Ang likod na bahagi ng mga card ng isang tiyak na kulay. Pinagsasama-sama ang mga bata sa mga pangkat batay sa kulay ng mga kard.. May picture sa likod.

Dapat kang magbigay at ilatag ang kadena. Kung ano ito at kung ano ito.

Itlog - prito - isda.

Itlog - Manok - manok.

Itlog – tadpole – palaka.

Binhi – usbong – halaman (dandelion).

Acorn - usbong - oak.

Magaling guys natapos ang gawain. Tingnan natin kung ano ang nasa dilaw na talulot.

3Gawain Yellow Petal

"Gumuhit ng figure sa kagubatan"

Ang isang laro ng mababang kadaliang kumilos ay nilalaro

"Ang mga puno ay umuuga, minsan...".

Target: Paunlarin Ang mga bata ay may kakayahang magsagawa ng mga paggalaw ayon sa isang senyas, ayon sa isang salita. Bumuo ng inisyatiba, katalinuhan.

Progreso ng laro: Sa panahon ng laro mga bata ganito ang sinasabi nila mga salita:

Ang mga puno ay umuuga...

Ang mga puno ay umuuga, dalawa...

Ang mga puno ay umuuga, tatlo...

Forest figure freeze sa lugar!

Matapos tapusin ang mga salita, pipiliin ng pinuno ang pigura na gusto niya, pagkatapos nito ang batang ito ay gagampanan ang tungkulin ng pinuno. Isang laro inulit ng ilang beses.

4 Berdeng talulot.

Ngayon ay susuriin namin kung paano mo malalaman ang mga patakaran ng pag-uugali sa kagubatan. Para magawa ito, makikipaglaro kami sa iyo "Kung pupunta ako sa kakahuyan". Sasabihin ko sa iyo ang aking mga aksyon, at sasagot ka kung kumilos ako nang maayos, sabi namin "Oo", kung masama, sabay-sabay kaming sumisigaw "Hindi"!

Kung pupunta ako sa kakahuyan

At pumili ng chamomile? (Hindi)

Kung kumain ako ng pie

At itapon ang papel? (Hindi)

Kung isang piraso ng tinapay

Iiwan ko ba ito sa tuod? (Oo)

Kung itali ko ang isang sanga,

Maglalagay ba ako ng peg? (Oo)

Kung Gagawa ako ng apoy,

Hindi ko ba ilalabas? (Hindi)

Kung magulo ako ng sobra

At makakalimutan kong tanggalin ito. (Hindi)

Kung itatapon ko ang basura,

Ibaon ko ba ang banga? (Oo)

mahal ko ang aking kalikasan,

tinutulungan ko siya! (Oo)

5Asul na talulot

Ginanap "Kumpetisyon ng Sayaw".

Progreso ng laro: malalaking karton na bulaklak ang inilalagay sa ulo ng mga bata, at sa senyas ng nagtatanghal ay nagsimula silang sumayaw sa musika nang hindi hinahawakan ang mga bulaklak gamit ang kanilang mga kamay. Ang nanalo ay ang pinakamatagal na sumayaw nang hindi nahuhulog ang bulaklak.

6. Asul na talulot.

Mga tanong sa flash.

Mabilis kaming tumugon.

- Sino ang nagdadala ng bahay? (Snail)

- Hindi isang ibon, ngunit may mga pakpak. (Paruparo)

-Anong hayop ang may bush sa ulo? (Elk)

– Anong mga hayop ang naghibernate? (Badger, bear, hedgehog, gopher, hamster)

– Anong mga hayop ang nagbabago ng kulay para sa taglamig. (Hare, ardilya)

– Anong ibon ang hindi gumagawa ng mga pugad at napisa ng mga sisiw? (Kuku)

- Anong uri ng ibon ang tawag dito? "doktor sa kagubatan"? (Woodpecker)

- Anong tawag sa hayop "barko ng disyerto"? (Kamelyo)

– Kung wala ang isang halaman ay hindi maaaring lumago? (Ilaw, tubig, init).

Alam mo ang lahat, magaling!

At ngayon ang lilang talulot.

7 Panlabas na laro "Sa pamamagitan ng Oso sa Kagubatan"

May lumitaw na diwata dito kalikasan:

Kumusta guys, nakayanan mo nang husto ang mga gawain, at ligtas kitang matatawag na aking mga katulong.

Maglaro tayo sa iyo "Prutas gulay"

Kailangan mong maglagay ng mga prutas sa isang basket at mga gulay sa isa pa. Diwata pinipili ng kalikasan ang mga gusto.

Mga bata Sa musika, ang mga gulay at prutas ay inilalagay sa isang basket. Diwata kalikasan sinusuri kung ito ay ginawa nang tama assignment ng mga bata. Isang laro inuulit ang sarili ilang beses kasama ang ibang mga bata.

Fairy salamat sa mga bata:

Salamat guys, ginawa mo ang lahat ng tama.

Ingat kalikasan, at palagi ka niyang gagantimpalaan ng masasarap na berry, gulay, prutas at sariwang hangin.

Diwata kalikasan nagbibigay ng mga medalya sa mga bata "Pinakamahusay sa buong mundo" At "Ang pinakamahusay sa mundo sa paligid natin"

Mga publikasyon sa paksa:

"Pagbisita sa Bunny." Buod ng entertainment para sa mga bata ng pangalawang junior group Nilalaman ng programa: Pagsama-samahin ang kaalaman tungkol sa mga ligaw na hayop. Magsanay sa paglalaro ng mga instrumentong pangmusika. Paunlarin ang pagsasalita at malikhaing kakayahan.

Ang holiday ng taglagas ng mga bata ay isang dagat ng mga ngiti at kasiyahan, dahil kahit na sinasabi nila na ang taglagas ay isang mapurol na oras, ang mga bata, tulad ng walang iba, ay may kakayahan.

Buod ng paglalakad sa pangalawang junior group na "Paglalakbay upang bisitahin ang mga panahon" Buod ng lakad sa ikalawang junior group na “Journey to visit the seasons” Layunin: Upang pagsamahin ang kaalaman ng mga bata ng pangalawang junior group tungkol sa.

Buod ng libangan sa mga patakaran sa trapiko sa nakababatang grupo "Paano tinulungan ng mga bata si Kolobok na makauwi" Layunin: Upang pagsamahin ang kaalaman sa mga patakaran sa trapiko: pagtawid sa kalye, tawiran ng pedestrian, mga ilaw ng trapiko; maunawaan ang kahulugan ng berde, dilaw, atbp.

Buod ng libangan na "Pagbisita sa mga Insekto" para sa mga bata ng pangalawang junior group Ang mga laruan ng insekto ay nakasabit sa paligid ng grupo. Voss: Ngayon, mga anak, sasama kami sa inyo sa kagubatan. Sa kalangitan, kasing puti ng cream ng Araw, mayroong isang dilaw na selyo.

Buod ng isang aralin sa pamilyar sa natural na mundo sa senior group na "Ano ang kalikasan" Paksa: "Ano ang kalikasan?" Layunin: palawakin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa buhay at walang buhay na kalikasan. Mga Layunin: Patuloy na turuan ang mga bata na makilala ang mga bagay na may buhay.

Buod ng aralin sa entertainment na "Paglalakbay sa mundo ng iyong mga paboritong laruan" sa pangalawang junior group Paksa: "Ang aming mga laruan." Layunin: Upang pagsamahin ang konsepto ng "mga laruan" at lumikha ng isang kapaligiran ng sikolohikal na kaginhawahan sa grupo. Mga Layunin: - Magpatuloy sa pagpapalawak.

Ang senaryo ng libangan na "Pagbisita sa Kolobok" para sa mga bata ng pangalawang junior group Layunin: Sa pamamagitan ng pamilyar na mga fairy tale sa mga bata, pagbutihin ang mga kasanayan sa motor. Mga Layunin: Magpatuloy sa pagtuturo kung paano magsagawa ng mga pagsasanay gamit ang mga espada;

Sitwasyon para sa libangan sa pangalawang junior group na "Bibisita kami sa tag-araw." Ang institusyong pang-edukasyon ng preschool na pag-aari ng estado na "Kindergarten "Solnyshko" ng distrito ng munisipalidad ng Soligalichsky ng rehiyon ng Kostroma.

Scenario ng sports entertainment kasama ang mga magulang sa pangalawang junior group na "Pagbisita sa Mishka Toptyshka" Layunin: Upang matukoy ang mga karaniwang teknolohiyang nagliligtas sa kalusugan na ginagamit sa pagpapabuti ng kalusugan ng mga bata sa mga institusyong pang-edukasyon sa preschool at mga pamilya. Layunin: 1. Upang mabuo sa mga bata.

Library ng larawan:

Aralin sa larangan ng edukasyon na "Bata at Kalikasan" para sa mga mag-aaral ng pangalawang junior group na "Paglalakbay sa isang fairy forest"

Nilalaman ng programa:

Upang bumuo ng mga ideya tungkol sa mga paraan ng pasalitang pagtatalaga ng mga dami ng "marami", "isa", "dalawa", "tatlo"; ang kakayahang pangalanan ang mga katangian ng magnitude na "mahaba", "maikli"; ang kakayahang pangkatin ang mga bagay ayon sa kulay; ang kakayahang sundin ang pagbuo ng mga aksyon sa mga akdang pampanitikan; kilalanin ang mga karakter sa panitikan at ang kanilang mga kilos kapag nakikita ang mga gawa ng sining. Paunlarin ang kakayahang makita ang mga musikal na imahe at ihatid ang mga ito sa mga paggalaw na tumutugma sa likas na katangian ng musika; mahusay na mga kasanayan sa motor; nagbibigay-malay at emosyonal na globo ng bata, imahinasyon sa mga aktibidad sa paglalaro. Linangin ang interes, atensyon at isang palakaibigang saloobin sa mundo sa paligid natin.

May kumatok sa pinto at pumasok ang kartero.

Oh, siya! Saan ako napunta? (mga sagot ng mga bata). Kindergarten ba ito? Kaya napunta ako sa tamang lugar. Ang pangalan ko ay postman Pechkin, ano ang iyong pangalan? (Kakilala). Sino ang pinakamahalaga sa iyong pangkat? Sino ang nagtuturo sa iyo ng lahat: gumuhit, magpalilok, magbilang? (mga sagot ng mga bata). Nagdala ako ng liham para sa iyo at kay Larisa Pavlovna, narito - basahin ito. At magpapatuloy ako sa paghahatid ng mga sulat. (Binabasa ang sulat.) -

"Mahal na mga Lalaki! Kami, mga hayop sa kagubatan, ay iniimbitahan ka na bisitahin kami sa paglilinis ng kagubatan." Pupunta tayo para bisitahin? (Oo.) - Ngunit sasakay tayo sa bus kung hulaan natin ang mga bugtong: Siya ay natulog sa isang fur coat sa buong taglamig, sinipsip ang isang kayumangging paa, at nang siya ay nagising ay nagsimula siyang umungol. Itong hayop sa gubat... Oso.

Lumalabas ang isang palumpong buntot mula sa itaas. Ano ang kakaibang hayop na ito? Pinutol niya ang mga mani. Well, siyempre, ito ay... Squirrel.

Tusong manloloko, pulang ulo, malambot na buntot - kagandahan. Sino ito? Fox.

Sino ang gumagala sa kagubatan na galit at gutom sa malamig na taglamig? Lobo

Siya ay natatakot sa lahat ng nasa kagubatan: ang lobo, ang kuwago ng agila, ang soro. Tumatakbo palayo sa kanila na may mahabang tenga... Hare.

Sa ilalim ng isang puno ng birch o isang puno ng fir, ang mga karayom ​​ay lumalabas mula sa akin, ako ay parang bola ng soccer, Tinatawag nila akong... Hedgehog.

Magaling guys, nalutas mo ang lahat ng mga bugtong!

Saan nakatira ang lahat ng mga hayop na ito?

Paano mo matatawag sa isang salita ang mga hayop na nakatira sa kagubatan at nakakakuha ng kanilang sariling pagkain? (Mga sagot ng mga bata)

Oras na para umalis!

May dalawang daan sa harapan namin

Kailangan nating tahakin ang mahabang ruta. Nasaan ang mahabang daan?

Aling daan ang tatahakin natin?

Sumakay na tayong lahat sa bus at tara na!

Oh, guys, tingnan kung anong magandang bulaklak na parang! Ano ang nakikita mo dito? (Paruparo, bulaklak.)

Ilang bulaklak? (Marami.)

Ilang butterflies? (Marami.)

Tulungan natin ang bawat butterfly na mahanap ang bulaklak nito. (Pagpipili ayon sa kulay) - Anong kulay ang bulaklak? (Pula)

Ilang butterflies ang mayroon sa isang bulaklak? (Isa.)

Anong kulay ang bulaklak? (Dilaw.) - Ilang butterflies ang nasa bulaklak? (Dalawa.)

Anong kulay ang bulaklak? (Asul.)

Ilang butterflies ang mayroon sa isang bulaklak? (Tatlo.)

Mahusay ang sagot mo, ngayon magpahinga tayo at maglaro!

Minuto ng pisikal na edukasyon.

May kubo sa madilim na kagubatan (Naglalakad ang mga bata.)

Nakatayo sa likuran (lumingon)

May isang matandang babae sa kubo na iyon (nag-shake finger sila.)

Buhay si Lola Yaga (Nakipagkamay sila sa mga daliri ng kabilang kamay)

Ilong ng gantsilyo (ipakita gamit ang daliri)

Malaki ang mata (palabas)

Parang uling na nasusunog (Iling ang ulo)

Wow, galit na galit! (Tumakbo sa pwesto)

Nakatayo ang buhok (Itaas ang kamay)

Buweno, nakapagpahinga ka na ba? Ngayon ay pumunta pa tayo sa ating bus.

Nandito kami sa isang forest clearing. Pakinggan natin kung paano kumakaluskos ang hangin sa mga puno, ipakita kung paano nito inugoy ang mga puno at tinulungan itong umihip, una nang mahina at pagkatapos ay malakas. (Mga pagsasanay sa paghinga).

Tingnan mo guys, walang tao sa clearing. Marahil ang lahat ng mga hayop ay natatakot sa hangin at nagtago. Kailangan natin silang mahanap. Hanapin natin sila.

Saan nakatira ang ardilya? (Sa isang puno sa isang guwang.)

Saan nakatira ang liyebre? (Sa ilalim ng bush.)

Magaling, guys, lahat ay sumagot ng tama. At ngayon ipagpatuloy natin ang ating paglalakbay sa paglilinis ng kagubatan:

Naglakad kami, naglakad, naglakad,

Sa wakas nakarating din sila.

At dumating kami sa bahay ng hedgehog.

Nakilala kami ng hedgehog at iniimbitahan kaming hulaan ang mga fairy tale! Ito ang mga fairy tale (nagpapakita ng mga guhit para sa mga fairy tale na "Teremok", "The Wolf and the Seven Little Goats", "Kolobok", "Turnip" (hindi lahat ng mga bayani ay inilalarawan sa ilustrasyon para sa fairy tale na "Turnip") ).

Sino pa ang tumulong sa paghila ng singkamas? (mga sagot ng mga bata, inilalatag ang mga bayani ng fairy tale).

Oh guys, tingnan mo itong mga hedgehog. Bakit sila malungkot? (Wala silang mga karayom.)

Guys, tulungan natin ang ating mga hedgehog na mahanap ang kanilang mga karayom? (Oo.)

Larong "Itugma ayon sa kulay"

Guys, kung paano namin nakalimutan, dumating kami upang bisitahin ang mga naninirahan sa kagubatan, ngunit hindi nagdala ng anumang mga treat. Maghurno tayo ng mga pie at gamutin ang ating mga kaibigan.

(Pagganap ng kantang "Pies")

Ang mga pie ay inihurnong, ang mga hayop ay ginagamot, at ngayon ay makipaglaro tayo sa kanila.

Ang larong musikal na "Bunny".

Well, ngayon ay oras na para bumalik. Sumakay na tayo sa bus at umalis na tayo!

2024 bonterry.ru
Portal ng kababaihan - Bonterry